• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

cisco 7200 router simulator

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Comment

• Cho e hỏi dùng dynamips có thể chạy được SDM 0 ? Nếu được các a cho e xin bài hướng dẫn và link download SDM ^ ^ !

Comment

• Hi các bạn, hôm nay mình mới đọc được thread này, phải nói là rất tuyệt. Mình download file cài dynagen và dynamips của anh Minh đưa lên thì thấy version của nó đã cũ rồi(so với ở trên http://www.ipflow.utc.fr/blog/) nhưng mà trên blog thì chỉ có file binary, các bác chỉ cho em cách update với ah. Thanks a lot.

Comment

• hi

Chắc chỉ có cách cài lại. Dynamips/Dynagen không làm phiên bản upgrade riêng.
          Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
          https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

• Em thấy link down load file cài cho bản mới ở đây ah : http://nchc.dl.sourceforge.net/sourc...n_XP_setup.exe
            up lên cho bạn nào chưa biết :) .Thanks

Comment

• ai co phan mem de chay mo phong nhu o tren ko gui cho em voi. em muon chay mo phong lab ma chang biet lam the nao. dia chi cua mail cua em la chien_bk_k48@yahoo.com. Xin cam on cac bac.

Comment

• có ai biết chạy dynagen mà load IOS là IOS của ASA không.load IOS router 72000 thì mình biết làm rồi!
                thanks!

Comment

• Bạn vào xem qua link này:

có hướng dẫn đầy đủ cách giả lập Cisco Router, PIX firewall và ASA

@-)@-):106::106:
                  no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

:32::53::X:106:

Nothing last forever...

Comment

• Originally posted by khungbo33 View Post
                    Cái dynamips này cool thiệt ! Nhưng làm chắc phải bỏ tiền mua 2 cái máy RAM thật nhiều . Trên diễn đàn dynamips có thằng chơi luôn 2Gb RAM !
                    Chắc kiếm 2 máy , mỗi máy 1GB là làm lab ngon lành , telnet loạn xì ngầu luôn :D:D

Mình cũng thử trên máy PC (ở cty): 3Ghz, 1Gb , boot chừng 4 con là laggg ! :D
                    Hic, các anh ơi, trước giờ em toàn chạy các bộ compiled thôi, em thấy nhẹ nhàng lắm mà. Một bộ 9 Router, thêm 1 image 7200 nữa zip lại chỉ còn 6M send mail cũng được. Chạy cả cụm chẳng bao giờ thấy CPU lên quá 20% (CPU của em có 2.4G và 512M thôi). Em thấy như thế tiện hơn thì phải ??? Thế nên đâm ra lười, không chịu nghiên cứu dynamips gì cả, toàn là tạo topo mới bằng cách edit các router cũ. Bây giờ em cần compile một con Router nối với cái PC thật của mình thì làm thế nào hả các anh? Có anh nào biết chỉ em với. Em mới bắt đầu CCNA thôi, nhờ các anh chỉ bảo :p

Thank u so much

Comment

• anh nào đã kết nối Dynmips với VMware 6 Workstation rồi chỉ em với!!!
                      có câu lệnh :
                      f1/0 = NIO_gen_eth:\Device\NPF_{B00A38DD-F10B-43B4-99F4-B4A078484487}
                      là fastEthernet1/0 nối với máy tính VMware phải ko? (chắc là đúng :P) nhưng con số trong {} làm sao có vậy? em tạo winXP trong VM, làm sao biết được con số này???
                      thanks alot!!!

Comment

• Originally posted by pantasio View Post
                        anh nào đã kết nối Dynmips với VMware 6 Workstation rồi chỉ em với!!!
                        có câu lệnh :
                        f1/0 = NIO_gen_eth:\Device\NPF_{B00A38DD-F10B-43B4-99F4-B4A078484487}
                        là fastEthernet1/0 nối với máy tính VMware phải ko? (chắc là đúng :P) nhưng con số trong {} làm sao có vậy? em tạo winXP trong VM, làm sao biết được con số này???
                        thanks alot!!!
                        Hi!!!
                        Bạn phải cài Dynamips trên PC ảo !!!
                        (Tham khảo thử GNS3 nha tại www.gns3.net)
                        Chúc bạn vui !!!
                        Trần Mỹ Phúc
                        tranmyphuc@hotmail.com
                        Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
                        JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
                        INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

• Sau khi cai Dynamips theo hướng dẫn xong, em load IOS c3640-jk9o3s-mz.123-14.T7.extracted.bin được rồi,chạy cái file simple1.net thì Ok.
                          nhưng khi telnet vào R1 or R2 thì ra bang telnet nhung dung hoai dó và chờ hoài cũng ko thấy gì, ko làm gì được. Vậy là bị lỗi gì, ai biết help em với.
                          Thanks

Comment

• À khi chạy file simple1.net thì thấy có báo là:

***Warning: Starting R1 with no idle-pc value
                            ***Warning: Starting R2 with no idle-pc value

rồi mới đến dấu nhắc =>

Có phài do lỗi này nên ko telnet duoc vào router?

Comment

• Originally posted by cancom View Post
                              À khi chạy file simple1.net thì thấy có báo là:

rồi mới đến dấu nhắc =>

Có phài do lỗi này nên ko telnet duoc vào router?
                              - khi đã chạy đến dấu

=>

có nghĩa là file .net của bạn đã load thành công rồi, nhưng bạn cần dùng lệnh

=>list

để ktra lại trạng thái của các thiết bị mà bạn giả lập đang ở trạng thái stop, hay start. Nếu đang ở stop (do lệnh autostart = false) thì bạn phải dùng lệnh sau, vd:

=>start R1

thì sau đó mới telnet được.

- còn thông báo

là do R1, và R2 chưa được set giá trị idlepc (làm giảm % load CPU trên máy bạn đang chạy, đây chỉ là cảnh báo, ko phải lỗi)
                              no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

:32::53::X:106:

Nothing last forever...

Comment

• Cám ơn TRAININGIT nhiều, mình đã làm duoc rồi.

Comment

Working...
                                X