• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Switch topology lab

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Switch topology lab

Đây là phần mềm giả lập Lab Switch, nó có thể chạy được VLan, Nó chạy như một IOS thật, nên rất thú vị.....Chỉ có điều là chỉ có 3 con Switch và 5 con Router, và rất tốn RAM :D. Các pác down về dùng thử xem nhé. Nếu thấy hay thì thanks em một cái cho có hứng :D:D
    Link:
    4shared is a perfect place to store your pictures, documents, videos and files, so you can share them with friends, family, and the world. Claim your free 15GB now!

Or
    MediaFire is a simple to use free service that lets you put all your photos, documents, music, and video in a single place so you can access them anywhere and share them everywhere.
    Last edited by Guest; 21-11-2007, 09:48 PM.

Dùng Dynamic hả bạn ???
    Trần Mỹ Phúc
    tranmyphuc@hotmail.com
    Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
    JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
    INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

Originally posted by 0906012600 View Post
      Đây là phần mềm giả lập Lab Switch, nó có thể chạy được VLan, Nó chạy như một IOS thật, nên rất thú vị.....Chỉ có điều là chỉ có 3 con Switch và 5 con Router, và rất tốn RAM :D. Các pác down về dùng thử xem nhé. Nếu thấy hay thì thanks em một cái cho có hứng :D:D
      Link:
      4shared is a perfect place to store your pictures, documents, videos and files, so you can share them with friends, family, and the world. Claim your free 15GB now!

Or
      http://www.mediafire.com/?d31jmztdmu0
      :( :(

chậm thật bác ạ, chậm như Dynagen , hehe, mình làm lab với Dynagen chỉ có 6 con router 7200, set RAM = 256 , máy mình 1Gb RAM mà vẫn dump đấy bác, chắc phải mua thêm 1 Gb RAM nữa thành 2 Gb :((

:X:X:106::106:
      no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

:32::53::X:106:

Nothing last forever...

Comment

hehe, nhưng công nhận nó cũng hay phết phải ko pác ^^!

Comment

cam on bac nhe, phat huy

Comment

cho minh hoi

Link:

Or

cach dung chuong trinh nay nhu the nao?
            cam on nhieu

Comment

chao cac ban(so do cua switch topology lab)

Cac ban cho minh hoi so do dau noi cua 5 router va 3 switch trong simulator switch topology lab.
              Mong duoc cac ban tra loi som
              cam on nhieu.

Comment

Chào !! config thế nào để R1 connect với SW1 vậy!
                Mình làm hoài vẫn không được!!
                Chào !! Thanks

Comment

Bạn có thể nói cho mình biết, bạn dùng software gì để tạo topo mạng đó. Hướng dẫn cho anh em biết với.

Comment

Originally posted by hoangzein View Post
                    Bạn có thể nói cho mình biết, bạn dùng software gì để tạo topo mạng đó. Hướng dẫn cho anh em biết với.
                    link có ngay trên đầu :D

bạn xem thêm link này:

tutorial:

:X:X:106::106:
                    no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

Nothing last forever...

Comment

Bác Trainingit không hiểu ý em rồi. Dynagen thì em dùng từ lâu rồi. Ý của em là: dùng Dynagen, làm thế nào để tạo đc các file.BAT trong Topo mạng ấy. Em xem nội dungcác file.BAT ko hiểu các dòng lệnh trong đó.
                      Bác Trainingit có thể giải thích ý nghĩa các dòng lệnh trong đó không?
                      em xem, có 1 số cái ko rõ.

Comment

Originally posted by hoangzein View Post
                        Bác Trainingit không hiểu ý em rồi. Dynagen thì em dùng từ lâu rồi. Ý của em là: dùng Dynagen, làm thế nào để tạo đc các file.BAT trong Topo mạng ấy. Em xem nội dungcác file.BAT ko hiểu các dòng lệnh trong đó.
                        Bác Trainingit có thể giải thích ý nghĩa các dòng lệnh trong đó không?
                        em xem, có 1 số cái ko rõ.
                        Switch_topology_lab cũng giả lập giống như Dynagen mà, bạn có thể down về, sau đó mở các file .bat ra : xem cấu trúc lệnh trong đó
                        => bạn cũng có thể tự thiết lập được file .bat như vậy :D

các thông số trong file này, ngoài start /BELOWNORMAL thì phần còn lại giống hệt như là thiết lập file .net, tuy vậy thiết lập cấu hình bằng file .net vẫn dễ hơn chút :D

vd với file R1.bat

================== R1.bat====================

start /BELOWNORMAL dynamips -i 11 -r 64 -P 3600 -t 3660 --idle-pc=0x60424e40 -c 0x2102 -C R1config.txt -p 1:NM-1FE-TX -p 2:NM-4T -s 1:0:udp:90000:127.0.0.1:10000 -s 2:0:udp:90001:127.0.0.1:80002 -s 2:1:udp:90002:127.0.0.1:70002 C3660-IS-M.12.2-8-T.bin

===========================================

dynamips : kết nối tới dynamips server

-r : RAM

-P : Platform

-t : giống như model

-p : slot

-s : kết nối đến VPCs (virtual PC)

cuối cùng là IOS

hehe, chạy file .net vẫn dễ hiểu được mô hình mạng hơn :D
                        Last edited by trainingit; 25-01-2008, 03:23 PM.

Nothing last forever...

Comment

Link:

Or
                          Cái này các bạn đọc trong User guide cua Dynamips có đủ đấy, dùng cấu hình udp, nhưng khi kết nối mô phỏng PIx thì không ổn
                          --------
                          Sống trên đời cần có một tấm lòng!

Comment

Originally posted by trainingit View Post
                            Switch_topology_lab cũng giả lập giống như Dynagen mà, bạn có thể down về, sau đó mở các file .bat ra : xem cấu trúc lệnh trong đó
                            => bạn cũng có thể tự thiết lập được file .bat như vậy :D

các thông số trong file này, ngoài start /BELOWNORMAL thì phần còn lại giống hệt như là thiết lập file .net, tuy vậy thiết lập cấu hình bằng file .net vẫn dễ hơn chút :D

vd với file R1.bat

================== R1.bat====================

start /BELOWNORMAL dynamips -i 11 -r 64 -P 3600 -t 3660 --idle-pc=0x60424e40 -c 0x2102 -C R1config.txt -p 1:NM-1FE-TX -p 2:NM-4T -s 1:0:udp:90000:127.0.0.1:10000 -s 2:0:udp:90001:127.0.0.1:80002 -s 2:1:udp:90002:127.0.0.1:70002 C3660-IS-M.12.2-8-T.bin

===========================================

dynamips : kết nối tới dynamips server

-r : RAM

-P : Platform

-t : giống như model

-p : slot

-s : kết nối đến VPCs (virtual PC)

cuối cùng là IOS

hehe, chạy file .net vẫn dễ hiểu được mô hình mạng hơn :D

Cái này em cũng nghiên cứu được rồi, nhưng giờ muốn nối đến PC thật chứ không phải VPC thì làm thế nào hả bác ???

Comment

Originally posted by lanhuong0887 View Post
                              Cái này em cũng nghiên cứu được rồi, nhưng giờ muốn nối đến PC thật chứ không phải VPC thì làm thế nào hả bác ???
                              Hi !!!
                              Bạn tham khảo tài liệu đính kèm

Chúc bạn vui !!!
                              Attached Files
                              Trần Mỹ Phúc
                              tranmyphuc@hotmail.com
                              Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
                              JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
                              INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

Working...
                              X