• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hướng dẫn giả lập PIX và cài đặt ASDM !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

[ASA/PIX] Giả lập trong vài phút

Chào các bạn,
    Đầu tiên, tôi xin được cảm ơn những người đã hi sinh thời gian , công sức để tạo ra các phần mềm giả lập và đặc biệt là share free như dynamips , GNS3. GNS3 ban đầu là phần mềm xây dựng đồ họa cho dynamips để trực quan và dễ dàng thiết lập TOPO mạng hơn. Song song với việc tạo ra Router, Router mang chức năng switch nó còn giúp ta dễ dàng tạo ra một thiết bị bảo mật khá nổi tiếng là PIX/ASA.Và vì sử dụng đúng IOS đang hoạt động trên các thiết bị này nên chức năng thì các bạn hãy tin là nó cung cấp đủ những gì cần thiết nhất cho các bạn nghiên cứu.

Để tải phần mểm GNS3 bạn vui lòng vào www.gns3.net

Để có thể thiết lập PIX trên GNS3 , các bạn xem file video hướng dẫn bên dưới :

Chúc các bạn vui vẻ.
    Trần Mỹ Phúc
    tranmyphuc@hotmail.com
    Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
    JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
    INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

xin khang dinh 1 lan nua la key cua anh training it dua ra la khong duoc.va` neu co' duoc theo cac'h format flash thi` cung khong hay ho cho anh em lam
      minh` xin dua ra lai key sau(100% dc)
      Serial Number:0x301D10D9
      Activation Key:0x5236f5a7 0x97def6da 0x732a91f5 0xf5deef57

Comment

Originally posted by hipcool1988 View Post
        xin khang dinh 1 lan nua la key cua anh training it dua ra la khong duoc.va` neu co' duoc theo cac'h format flash thi` cung khong hay ho cho anh em lam
        minh` xin dua ra lai key sau(100% dc)
        hehe,
        cái này lâu quá rồi hok còn nhớ, thấy khungbo bảo là ok roài, còn chưa ok ráng lên Google tìm key khác nhé :D

format flash là cách nó hướng dẫn thế mà (tường là bắt buộc :D ), bạn có cách khác thì post lên để a e tham khảo đi :)
        no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

:32::53::X:106:

Nothing last forever...

Comment

Originally posted by antufo View Post
          Anh co the noi ro hon ve doan duoi day. em lam y het ma load ko dc, bao loi ngay lap tuc!
           Upload asdm602.bin vào flash của pix:
          Pixfirewall> en
          Pixfirewall> conf t
          Pixfirewall> copy tftp: flash:
          ( 11.0.0.1, asdm-602.bin)
          … … … (giai đoạn thử thách sự kiên nhẫn . Con IBM T30 cùi bắp của mình load hết 6h … potay. PEMU đang nâng cấp phiên bản mới , hy vọng sẽ tốt hơn )
          Pixfirewall> asdm image flash: asdm-602.bin

Mình ping đến INSIDE thì OK hết , nhưng không thể load ASDM vào flash được , nó báo là không thể tìm thấy source ASDM , mình đang dùng TFTPd32 để UP lên , chỉ sợ ko đúng cách
          Bạn có thể hướng dẫn cụ thể cách UP lên TFTP server giúp mình với

Comment

Originally posted by changia View Post
            Mình ping đến INSIDE thì OK hết , nhưng không thể load ASDM vào flash được , nó báo là không thể tìm thấy source ASDM , mình đang dùng TFTPd32 để UP lên , chỉ sợ ko đúng cách
            Bạn có thể hướng dẫn cụ thể cách UP lên TFTP server giúp mình với
            hi,
            bạn cấu hình theo cách như sau:

+ kết nối PIX firewall tới real network (dùng card loopback hay physical đều được)
            + setup TFTP server
            + cấu hình IP cho PIX, cấu hình cho phép http trên PIX:
            PIX(config)#http server enable
            PIX(config)#http ip-address 255.255.255.255 inside

ip-address là địa chỉ trên card loopback hoặc physical, sau khi cấu hình IP xong ktra ping từ PC đến inside của firewall (hoặc ngược lại)

+ nếu bạn có thể ping được PC (TFTP server) :
            thì dùng lệnh : PIX#copy tftp flash: để copy asdm-602.bin và upgrade IOS cho PIX :)

(quá trình chép IOS khá nhanh, mình test trên máy P4 mất có gần 15 minutes thôi, ko đến nỗi mất 6h như của khungbo đâu, chắc máy của khungbo sắp hư hdd nên mới lâu vậy :D )
            Last edited by trainingit; 05-05-2009, 07:56 AM.
            no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

Nothing last forever...

Comment

Originally posted by popeye216 View Post
              Cac bac cho em hoi, em lam lap gia lap giong bac khungbo huong dan
              tat ca cac buoc deu OK, da cai asdm vao PIX
              tuy nhien den khi truy cap qua http thi ko dc , dung asdm lauch thi bao loi
              nhu sau
              Unable to lauch ASDM from 192.168.42.3: Remote host closed connection during handshake

em da enable http service.... va tat ca cac buoc nhu huong dan ma ko dc

Mong cac bac giup cho:(
              Minh cũng bị trường hợp giống vậy . Không thể dùng ASDM được
              Mọi người giúp đỡ với nhé

Comment

hi,
                các bạn cần ktra kỹ xem Java đã cài chưa, đã enable trong trình duyệt chưa ?

khi truy cập ASDM nhớ dùng địa chỉ sau: https://ip-address-inside/admin , nếu ko được thì chịu, ko biết là lỗi ở đâu (chắc do lỗi Windows :-SS)

Nothing last forever...

Comment

OK , minh da vao den phan download ASDM Launcher rồi , nhưng nó lại bị error trong quá trình load ASDM
                  "ASDM is unable to continue loading . Unconnect socket not implemented....exit ASDM"
                  Ai biết giúp đỡ với nhé
                  Last edited by changia; 07-05-2009, 09:31 AM.

Comment

may' van' de` nay` anh em nao` o Hanoi thi gap minh` de trao doi truc tiep nhe' . nick minh` la :hoangtuviolet_1987 rat vui dc giup do anh em

Comment

hehe,

gỉả lập thôi mà, có phải làm thật đâu :), step by step mà còn ko chạy thì chịu rồi, mấy cái key thì lên Google có khá nhiều, ko active được với key ngon chắc do sai step thôi :D. Hiện tại giả lâp Pix bằng GNS3 và Pemu chạy trên Dynamips/dynagen là tương đối dễ.
                      Last edited by trainingit; 28-05-2009, 02:57 PM.

Nothing last forever...

Comment

thanks share key

Comment

Working...
                        X