• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vấn đề gặp phải khi dùng GNS3 0.3.2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vấn đề gặp phải khi dùng GNS3 0.3.2

Thân chào các anh chị và các bạn.
    Hiện nay mình gặp phải một vấn đề khi dùng với GNS3 là nó quá chậm, sau khi thêm IOS 3640 vào.
    Mình đang tự hỏi có phải máy bị nhiểm vius hay mình cấu hình sai thông số nà nhỉ, hay phải thiếu thao tác nào chăng? Mặc dầu với cấu hình máy PC với CPU 2.8Gz, RAM ~ 700MB. Có file đính kèm bên dưới.

Xin cho hỏi có ai biết khắc phục trường hợp này, hoặc hướng giải quyết nào đó để cải thiện tốc độ, làm ơn chỉ giúp.

Trân trọng

Originally posted by nhatruc View Post
    Thân chào các anh chị và các bạn.
    Hiện nay mình gặp phải một vấn đề khi dùng với GNS3 là nó quá chậm, sau khi thêm IOS 3640 vào.
    Mình đang tự hỏi có phải máy bị nhiểm vius hay mình cấu hình sai thông số nà nhỉ, hay phải thiếu thao tác nào chăng? Mặc dầu với cấu hình máy PC với CPU 2.8Gz, RAM ~ 700MB. Có file đính kèm bên dưới.

Xin cho hỏi có ai biết khắc phục trường hợp này, hoặc hướng giải quyết nào đó để cải thiện tốc độ, làm ơn chỉ giúp.

Trân trọng

Để khắc phục tình trạng CPU nhảy lên 100% thì người ta dùng idlepc :
    idlepc get R0 (chẳng hạn)
    Tuy nhiên vì dùng CPU của PC thay thế cho router giả lập nên việc dùng idlepc nếu xét ra (mình tạo ra khoảng trên 3 con --đối với cấu hình của máy bạn) thì nó đã ko còn tác dụng .
    Máy bạn không bị virus đâu

Chúc bạn vui 1!!
    Trần Mỹ Phúc
    tranmyphuc@hotmail.com
    Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
    JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
    INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

Cái này dùng đúng là Rất hay và Tiện..nhưng CPU thì....mình đã thử và fai chuyển về qua dùng file .net => Tuy lau nhưng hiệu quả cao hơn.
      ai dùng cái Đồ họa rồi mà làm giảm CPU xuống đc thì ...ra tay giúp cái..!
      chạy cái idlepc get Tên ROUTER thấy dc mỗi khi dùng file .net thôi

Comment

- mình cũng đã làm lab với nhiều phần mềm simullator, nhưng từ lúc dùng Dynagen thì không muốn chuyển qua cái khác nữa (kể cả bản GNS3 :D cho dù có đồ họa), tự làm file .net => sau này tự mình dễ lập mô hình hơn dù có chậm hơn chút, GNS3 thực ra là không chậm hơn nhiều so với Dynamips, CPU cấu hình tương đối là OK (mình chạy CPU 2.0Gb, 1Gb ram thấy cũng như Dynagen thôi), nhưng vẫn ko dùng GNS3 :D
        no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

:32::53::X:106:

Nothing last forever...

Comment

Mình cũng đồng ý với trainingit là những bạn mới làm quen dynampis nên sử dụng file .net (thậm chí chạy dynampis bằng command) sẽ tốt hơn rất nhiều ... lúc đầu sẽ chậm nhưng bù lại sẽ hiểu rõ về dynampis hơn , có ích cho cả sau này làm pemu nữa
          Vài dòng cùng các bạn , nên đọc kỹ tutorial của dynagen và thường xuyên xem changelog của nó ... rất hay !
          khungbo33 - destination unreachable .....!

Comment

Originally posted by trainingit View Post
            - mình cũng đã làm lab với nhiều phần mềm simullator, nhưng từ lúc dùng Dynagen thì không muốn chuyển qua cái khác nữa (kể cả bản GNS3 :D cho dù có đồ họa), tự làm file .net => sau này tự mình dễ lập mô hình hơn dù có chậm hơn chút, GNS3 thực ra là không chậm hơn nhiều so với Dynamips, CPU cấu hình tương đối là OK (mình chạy CPU 2.0Gb, 1Gb ram thấy cũng như Dynagen thôi), nhưng vẫn ko dùng GNS3 :D
            Bác dạy em làm giảm CPU của cái GNS3 với. em chạy 2 con mà đã 100%.
            :-SS

Comment

Originally posted by conan1412v View Post
              Bác dạy em làm giảm CPU của cái GNS3 với. em chạy 2 con mà đã 100%.
              :-SS
              - cách làm giảm CPU usage cũng giống như Dynagen.

bạn có thể down file hướng dẫn từ

hoặc từ đây:

- để làm giảm CPU, bạn xem 2 phần này:
              + Calculating the Idle-PC values
              + Memory usage Optimizations
              no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

:32::53::X:106:

Nothing last forever...

Comment

hi

Nhưng dùng file .NET em ko tạo được con switch. Có ai bít tạo file .NET mà có con switch xin chỉ dùm em. Xin tạo thử dùm em 1 hình gồm 1 con router nối với con switch với :(

Comment

chào !!
                  Bạn có thể tham khảo link sau:
                  Dành cho các thảo luận về Dynamips, Dynagen, Bosson Netsim...

chúc bạn thành công !!

Comment

Working...
                  X