• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giả lập ASA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giả lập ASA

Chào các bạn,

Có ai giả lập thành công con ASA bằng phần mềm qemu thì xin giúp đỡ anh em với ?
    Mình đang cần cái này cho công việc sắp tới mà chưa biết làm thế nào. Cũng tính mua 1 con ASA 5540 mà chưa gom đủ tiền cắc, he he

Cám ơn các bạn,

Originally posted by tuan9243 View Post
    Chào các bạn,

Có ai giả lập thành công con ASA bằng phần mềm qemu thì xin giúp đỡ anh em với ?
    Mình đang cần cái này cho công việc sắp tới mà chưa biết làm thế nào. Cũng tính mua 1 con ASA 5540 mà chưa gom đủ tiền cắc, he he

Cám ơn các bạn,
    - bạn thử xem qua link này:

no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

:32::53::X:106:

Nothing last forever...

Comment

Hi trainingit,
      Cám ơn bạn đã gởi link. Mình lục tìm trên hacki nhiều rồi mà chưa tìm ra bài viết nào hướng dẫn chính xác để làm cho nhanh, thế nên phải trông cậy anh em VnPro trợ giúp.

Comment

Originally posted by tuan9243 View Post
        Hi trainingit,
        Cám ơn bạn đã gởi link. Mình lục tìm trên hacki nhiều rồi mà chưa tìm ra bài viết nào hướng dẫn chính xác để làm cho nhanh, thế nên phải trông cậy anh em VnPro trợ giúp.
        A note to all when building your own QEMU-compatible ASA image in Windows-Cygwin

Không biết có phải là cái anh đang cần không
        Good luck

Chúc anh vui !!!
        Trần Mỹ Phúc
        tranmyphuc@hotmail.com
        Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
        JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
        INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

Cám ơn Phúc, có vẻ càng ngày bạn càng tiến xa trong Cisco Networking đấy :D
          Bài viết trong link đó cũng chi tiết lắm, mình sẽ tìm hiểu thêm. Theo bài viết đó thì hình như QEMU giả lập ra một phần cứng chạy trên nền Linux rồi cho chạy IOS của ASA.

Nhân tiện mình cũng gởi các bạn link download QEMU mới:

Nếu ai giả lập thành công thì lên tiếng để anh em học hỏi với nhé.

Xin chào và chúc cả nhà vui vẻ.

Comment

toi nghe noi ASA khong the gia lap duoc, cac bac da co ai thu chua?

Comment

Originally posted by antufo View Post
              toi nghe noi ASA khong the gia lap duoc, cac bac da co ai thu chua?
              - nghe nói là có QEMU giả lập được ASA, bạn xem qua link này xem:

no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

:32::53::X:106:

Nothing last forever...

Comment

Đúng là QEMU giả lập được ASA, nhưng còn vài trục trặc về FLASH (không write memory được), ASDM (không xài được asdm-602 cho IOS của ASA là 802.bin). Nếu chỉ để thử nghiệm thì chạy vô tư.

Comment

kiếm ai có con ASA, nhờ họ backup cái IOS rồi lấy cái đó bỏ vào trình giả lập Dynamip/Dynagen/GNS3

tui thử rùi, chạy ok!

Comment

video demo gia lap ASA

Comment

Working...
                    X