• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

20 Routers => CPU Usage = 0% => shock hàng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 20 Routers => CPU Usage = 0% => shock hàng

hì hì, hôm nay rảnh rang, ngồi tạo 20 con Router thử coi máy mình có chạy nổi không, start 20 con mà CPU vẫn cứ nhấp nháy 0%, nhiều lắm là lên 5% rồi lại xuống, ngồi nhìn mà ghiền$-)

Last edited by conmeobeophi; 12-08-2008, 01:14 AM.

Bí quýêt sao thế hả bác :-?? , hay do PC bác khủng wá ;))

Comment

Thử cho 5 con trong số 20 con đó xử lý dữ liệu ở mức tối đa xem sao ;))

Comment

Có IDLE PC thì 40 con router cũng có chả vấn đề gì

Comment

Originally posted by VoT View Post
          Có IDLE PC thì 40 con router cũng có chả vấn đề gì
          nói thì ai chẳng nói được, chụp thử cái hình 40 con xem sao, mình post cái hình này để mọi người giải trí thôi, chứ start lên mà không biết làm gì cũng vô dụng:106:

Comment

42 Router, có từ dòng 2691, 3600 đến 7200, dùng GNS kéo thả cho nhanh, có điều thấy RAM ăn khiếp quá....vẫn chưa giải quyết đc cái này
            PS: Mình cũng định tham gia cho vui thôi chứ ko có ý xỏ xiên j. Mong có thể trao đổi tiếp thêm kinh nghiệm xài dynamip

Comment

hehe,

tưởng chạy được 20 con R thật :D, hóa ra conmeobeophi lại giảm stress :)

chạy được 10 con đã là khá rồi @-) (11 con mà không bị dump thì cũng lạ :-SS:-SS:-SS:-SS)
              no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

:32::53::X:106:

Nothing last forever...

Comment

Hic !

Tui chạy có 6 con sử dụng IDLEPC luôn mà CPU vẫn 100% (Cpu Core2duo T7250).Có cách nào khắc phục vấn đề này không các chuyên gia ? sử dụng GNS3.

thanks!

Comment

Mình dùng config bgp ospf xử lý thử 8 con RT 7200 cùng lúc với cấu hình 2160 Ram 2gb main 945G onboard cùi mía HDD sata 80gb thì cpu performend là 50%, ram 75% .cấu hình mình ráp ko có màn hình là 3m vnd
                  Ram và Cpu la quan trọng nhất ram càng nhiều càng tốt

Comment

Originally posted by chuoi_pro View Post
                    Hic !

Tui chạy có 6 con sử dụng IDLEPC luôn mà CPU vẫn 100% (Cpu Core2duo T7250).Có cách nào khắc phục vấn đề này không các chuyên gia ? sử dụng GNS3.

thanks!
                    Trường hợp của bạn rất có thể chọn giá trị Idle chưa phù hợp, thường IDLE khi tính toán nên chọn giá trị có dấu * nhỏ nhất , nếu ko tính ra đc thì lại phải ngồi tính tiếp đến khi ra thì thôi, sau đó apply cho mọi router cùng series cho tiện dùng

Originally posted by locgame View Post
                    Mình dùng config bgp ospf xử lý thử 8 con RT 7200 cùng lúc với cấu hình 2160 Ram 2gb main 945G onboard cùi mía HDD sata 80gb thì cpu performend là 50%, ram 75% .cấu hình mình ráp ko có màn hình là 3m vnd
                    Ram và Cpu la quan trọng nhất ram càng nhiều càng tốt
                    Đúng là RAM rất quan trọng, nhưng đôi khi do hạn chế về cấu hình, người dùng nên để RAM swap (virtual memory) cao một chút

Comment

Cho mình hỏi cái nha, mình cài cais Dynamips xong chay nó báo lỗi thế này: "Could not connect to local host" là sao nhỉ, có thể chỉ mình được không?
                      Thanks nhiều nha!!

Comment

Originally posted by namgadd View Post
                        Cho mình hỏi cái nha, mình cài cais Dynamips xong chay nó báo lỗi thế này: "Could not connect to local host" là sao nhỉ, có thể chỉ mình được không?
                        Thanks nhiều nha!!
                        lỗi này báo khi bạn chạy dynamips hay dynagen, mình nghĩ là dynagen wá, chứ từ đó giờ có bao giờ thấy dynamips nó báo vậy đâu, nếu đúng thì bạn phải bật dynamips trước rồi mới chạy file .net, khi đó nó mới không báo lỗi.
                        Còn về thông số idlepc thì có link này, của bạn Phuc, nên tham khảo qua
                        http://www.ciscosim.net/archiver/tid-29.html

Comment

hi VOT !

Mình đã tính là lấy giá trị IDLE PC có * nhưng vẫn bị 100% CPU .

rất mong các bạn hỗ trợ !

Thanks !

Comment

Originally posted by VoT View Post
                            Trường hợp của bạn rất có thể chọn giá trị Idle chưa phù hợp, thường IDLE khi tính toán nên chọn giá trị có dấu * nhỏ nhất , nếu ko tính ra đc thì lại phải ngồi tính tiếp đến khi ra thì thôi, sau đó apply cho mọi router cùng series cho tiện dùng

Đúng là RAM rất quan trọng, nhưng đôi khi do hạn chế về cấu hình, người dùng nên để RAM swap (virtual memory) cao một chút
                            Hi VoT

Bạn cho mình hỏi thêm là " giá trị * nhơ nhất " ở đây là giá trị * nằm ở vị trí số 1 hay là nằm ở vị trí nào cũng được trong 1 list IDLEPC get được từ Router ?

thanks bạn !

Comment

chào chuoi_pro
                              khi mình get IdlePC trên GNS, nó đưa ra 1 list các giá trị có thể dùng, trong đó có dấu * đánh dấu là nên sử dụng
                              chả hạn kết quả trả về
                              54
                              *51
                              90
                              *87
                              thì mình chọn 51
                              Sau khi chọn , bạn thoát GNS để idle apply cho mọi Router cùng loại sau này
                              chúc thành công

Comment

Working...
                              X