• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Packet tracer (phần mềm mô phỏng của cisco)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Packet tracer (phần mềm mô phỏng của cisco)

Chào các bạn.
    Mình đang sử dụng phần mềm packet tracer để học tập và tạo thử 1 mạng, nhưng cho mình hỏi bây giờ mình muốn một máy PC mà mình tạo ra trong Packet tracer có thể kết nối được ra internet và mạng thật của mình thì mình phải làm thế nào? Mong các bạn sớm hồi đáp cho mình nhé. Cám ơn các bạn trước.

Originally posted by nobita_ibn View Post
    Chào các bạn.
    Mình đang sử dụng phần mềm packet tracer để học tập và tạo thử 1 mạng, nhưng cho mình hỏi bây giờ mình muốn một máy PC mà mình tạo ra trong Packet tracer có thể kết nối được ra internet và mạng thật của mình thì mình phải làm thế nào? Mong các bạn sớm hồi đáp cho mình nhé. Cám ơn các bạn trước.
    Chào,
    Theo mình bạn nên dùng GNS3 để thực hiện ý tưởng trên.

Chúc vui vẻ.
    Trần Mỹ Phúc
    tranmyphuc@hotmail.com
    Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
    JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
    INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

Originally posted by nobita_ibn View Post
      Chào các bạn.
      Theo mình ,bạn dùng 1 Router giả làm ISP cấp IP ,Default gateway ,DNS Server cho mạng của bạn ,lúc đó có thể làm Lab giống như ra mạng thật được rồi.Nếu dùng Packet Tracer mà ra mạng thật thì chắc là ko được đâu bạn ơi. Chúc vui.

Comment

Packet Tracer Không phải là Virtual machine soft bạn ơi. Nó chỉ là 1 simulation soft thôi. Do đó nó ko thể kết nối ra mang ngoài cho ban được. Để kết nối ra ngoài, bạn nên sử dụng dynamips.
        Bất đăng tuấn lĩnh, bất tri cao thiên
        Bất lý thâm nhai, khởi tri địa hậu
        Bất du thánh đạo, an đắc vị hiền

Comment

Working...
        X