• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cách tạo kết nối giữa 2 router theo các cổng tùy ý trong GNS3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cách tạo kết nối giữa 2 router theo các cổng tùy ý trong GNS3

Chào mọi ngướiTrước hết mình xin tự nhận ,mình là newbie về GNS3 vì vậy mình có thắc mắc thế này muốn hỏi,mong mọi người giải đáp giúp:
    -Khi mình tạo topo mạng, kết nối giữa 2 router trong GNS3,thì :Sau khi đã vào slot,add thêm các Module,Wic..mình thấy,dù kết nối bằng serial hay ethernet thì các interface kết nối đều mặc định do GNS3 quy định(Không giống packet tracer có thể chọn các cổng s0/1 hay s0/2....) .Điều này sẽ khá là bất tiện nếu mình muốn thiết kế theo 1 tôp có sẵn: VD topo yêu cầu R1(S0/0)---R2(S0/1) thì khi tạo trong GNS3 lại thành R1(S1/1)--R2(S1/2) ,nghĩa là mình phải vào cổng khác để cấu hình....
    Do mình cũng mới tiếp cận GNS3 nên có thể còn hiểu rất mơ hồ,mong mọi ng giải đáp!

hi,
    bạn chọn manual, chọn cổng trước khi kết nối các thiết bị, khi đó thì sẽ kết nối đúng cổng mà bạn muốn.
    no car...no house...no money, but have only a sharing and friendly heart. What's the most important thing in this life "Heart or Money ?". Anything else can stead money ?

:32::53::X:106:

Nothing last forever...

Comment

Chào ,
      Bạn tham khảo thêm tại : http://vnpro.org/forum/showthread.php?p=104623

Chúc vui vẻ.
      Trần Mỹ Phúc
      tranmyphuc@hotmail.com
      Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
      JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
      INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

Working...
      X