• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

PC_router_router_PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PC_router_router_PC

Có ai giúp mình với? Minh mới dùng GNS3 lên chưa dc biet nhiều lắm mong các bạn giúp. Mình nói 2 router và ở mỗi interface gắn 1 PC. Thế trong GNS3 làm thế nào để PC đó là một 1 PC ảo. Để đặt IP rùi test

Mong mọi người giúp đỡ

Chào bạn ,
    Đầu tiên bạn tạo 1 card loopback adapter trên PC của mình. Dùng biểu tượng đám mây để chọn card loopback này -> đám mây đã thành PC mà bạn đang sử dụng. sau đó cho nó kết nối với router ảo của GNS3.
    Để tạo 1 PC khác bạn dùng phần mềm giả lập như VMWARE,..

Chúc vui vẻ.
    Trần Mỹ Phúc
    tranmyphuc@hotmail.com
    Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
    JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
    INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

Ngòai ra bạn còn có thể lấy 1 Router để tượng trưng cho PC,đặt địa chỉ IP bình thường,đặt gateway bằng command ip default-gateway IP(của gateway)

Chúc vui.

Comment

Working...
      X