• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đỡ về mô phỏng VoIP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đỡ về mô phỏng VoIP

Các bác cho em hỏi em muốn mô phỏng VoIP với interface FXS kết nối với điện thoại analog thì em nên dùng con router nào và các bác cho em xin IOS hỗ trợ voice của con router đây luôn nhé, thanks các bác nhiều, mong sớm nhận được hồi âm của các bác vì em đang làm đề tài nên rất cần!rất mong được sự giúp đỡ của các bác!

Help IOS

chào các bác em đang làm lab mô phỏng voice trên gns3,bác nào có IOS của con c2811 cho em xin nhé!thanks nhiều!

Comment

Các bro ai có IOS của con 2811,2610,2611 thì cho em xin nhé, e đang mô phỏng voice trên gns3 mà kiếm con router hỗ trợ voice có cổng FXS/FXO mà khó quá!thanks các bro nhiều

Comment

Thử tìm trong thread "Rất nhiều IOS" bên dưới xem có không?

Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
        https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

anh Minh cho em hỏi là em làm lab về voice ấy, làm theo video hướng dẫn mà,họ làm trên dynamips, em thì e làm trên gns3 cơ, nhưng trên gns3 e ko thấy con router nào có modul FXS/FXO, vì trong video lab, router ảo có cổng FXS để cấu hình anh à, mà tìm mấy con IOS cho router voice thì toàn thấy các series mà trong gns3 ko có,bác giúp em với nhé, sắp báo cáo đề tài mà vẫn chưa mô phỏng được!

Comment

Nếu demo dùng GNS3 không được thì bạn chuyển sang mô hình khác đi, ví dụ dùng Asterisk và các softphone.
            Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
            https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

@tuandung_net:
              Bạn dùng một PC thường, một card FXS và cài asterisk lên (VoIP Server)

Softphone dùng Xlite.

Mô hình:
              Softphone <---> VoIP Server <---> Điện thoại analog

Chỉ cần đầu tư 01 card FXS (chọn card của ATCOM, giá khá rẻ), PC thì tận dụng PC thường, không cần cấu hình đặc biệt.
              Diễn đàn công nghệ VoIP Việt Nam
              http://www.vnvoip.info

Comment

thanks mọi người nhiều, em đã hoàn thành mô phỏng trên gns3

Comment

Bạn post mô hình lên cho mọi người xem và học hỏi với nào
                  Đứng yên thì sẽ bị thụt lùi...

Comment

bạn post lên cho anh em thảm khỏa với :D

Comment

Working...
                    X