• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

HELP: sử dụng ĐÁM MÂY (cloud) trong Packet Tracer !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HELP: sử dụng ĐÁM MÂY (cloud) trong Packet Tracer !!!

Chào mọi người!
    Bạn nào biết cách sử dụng "Đám mây" (Cloud) trong chương trình Packet Tracer không, nếu biết thì giúp mình cách sử dụng với (Nếu có tài liệu hướng dẫn cách sử dụng "đám mây" thì share cho mình tham khảo với).
    Thanks!!!
    Nguyễn Viết Châu

trong hình vẽ sơ đồ mạng, một cloud muốn chỉ đến:

- mạng của nhà cung cấp dịch vụ
    - một đối tượng mà ta không quan tâm.
    - một mạng khác.

để mô phỏng một cloud, bạn có thể lấy một con router ra làm router trung gian. Router này xem như router của nhà cung cấp dịch vụ. Chức năng chính của nó là kết noi các site của bạn lại & thực hiện phần định tuyến.
    Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Cảm ơn anh Minh nhiều!
      Em sử dụng biểu tượng "Cloud" trong Packet Tracer nhưng khi đi vào cấu hình cho Cloud thì không thấy tab CLI, vậy mình cấu hình trên Cloud như thế nào?
      Last edited by vietchau_dn; 26-02-2010, 05:31 PM.
      Nguyễn Viết Châu

Comment

mình cấu hình bằng giao diện GUI bạn à
        Bạn click chọn vào đám mây rồi config các thông số DLCI gắn với các IP address
        Mình ko còn dùng Packet TRacer nữa nên ko hướng dẫn bạn tỉ mỉ được

Comment

Chào mọi người!
          Mọi người cho mình nói lên một lời nói hết sức chân thành nhe!
          Mình tìm hiểu về Cisco,là dân Cisco thì không thể ứng dụng Packet Tracer được đâu mọi người ơi!
          mọi người thử tìm hiểu GNS3,DYNAMIC...
          Mình thẳng tháng rất mong mọi người không trách!
          Chúc vui!

Comment

Originally posted by itsacombank View Post
            Chào mọi người!
            Mọi người cho mình nói lên một lời nói hết sức chân thành nhe!
            Mình tìm hiểu về Cisco,là dân Cisco thì không thể ứng dụng Packet Tracer được đâu mọi người ơi!
            mọi người thử tìm hiểu GNS3,DYNAMIC...
            Mình thẳng tháng rất mong mọi người không trách!
            Chúc vui!
            Theo quan điểm của tôi, không có cái gì là hay hoặc dở hoàn toàn, tùy theo mục đích sử dụng của mình thôi. Đừng bao giờ dùng súng đại bác đi bắn chim sẻ.
            Với các bạn mới tìm hiểu Cisco hoặc cần demo các cấu hình đơn giản thì việc sử dụng Packet Tracer là hoàn toàn hợp lý. Ngày xưa chưa có Dynamips, mọi người vẫn dùng Boson Netsim hoặc Router Sim thì có sao đâu.

PS: Dynamips, không phải Dynamic.
            Từ nay quyết chí đi tu, ráng luyện công mong ngày thành chính quả. Nam mô a di đà phật. Thiện tai. Thiện tai.

Comment

Tìm hiểu và sử dụng GNS3 đi bạn link http://vnpro.org/forum/showthread.php?t=16328

Hãy cho nhau những gì mình đang có
              Lỡ mai này không có để cho nhau

Comment

Originally posted by hoanbq View Post
                Theo quan điểm của tôi, không có cái gì là hay hoặc dở hoàn toàn, tùy theo mục đích sử dụng của mình thôi. Đừng bao giờ dùng súng đại bác đi bắn chim sẻ.
                Với các bạn mới tìm hiểu Cisco hoặc cần demo các cấu hình đơn giản thì việc sử dụng Packet Tracer là hoàn toàn hợp lý. Ngày xưa chưa có Dynamips, mọi người vẫn dùng Boson Netsim hoặc Router Sim thì có sao đâu.

PS: Dynamips, không phải Dynamic.
                Đồng ý với bạn
                với các bạn mới bắt đầu CCNA thì Packet Tracer khá hữu dụng
                Còn CCNP trở lên thì ko nói
                PT có Simulation các packet trao đổi qua lại giữa các thiết bị và chi tiết các gói tin, sẽ dễ hiểu hơn nhiều so với GNS3 hay Dynamips

Comment

Working...
                X