• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Help mô phỏng mạng chuyển mạch burst quang sử dụng ns

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Help mô phỏng mạng chuyển mạch burst quang sử dụng ns

Chào các bác trên forum, em đang định làm mô phỏng về mạng obs sử dụng ns, trên forum đã có bác nào làm về cái này chưa, em đang tìm module OBS-ns 0.9a để sử dụng mô phỏng mạng obs trên ns mà trên mạng toàn link chết. Bác nào đã từng làm thì có thể giúp đỡ em được ko ạ.

Ko ai giúp em được ạ! bác nào có tài liệu ko, về phần đánh giá xác suất mất burts cho em cũng được.

Comment

Mô phỏng cái này cũng không dễ đâu bạn, nó thực hiện trên nền linux. Phần mềm OBS và module của nó thì dễ tìm mà, trên mạng có hết lun đó. Trước đây lúc tn đại học mình cũng làm về cái này. Đây là trang web mà bạn có thể tìm thấy phần mềm, tools và modules mô phỏng đó, chúc bạn thành công nha http://www.isi.edu/nsnam/dist/
      Last edited by hoangnam3300; 03-10-2010, 05:00 PM.

Comment

Originally posted by hoangnam3300 View Post
        Mô phỏng cái này cũng không dễ đâu bạn, nó thực hiện trên nền linux. Phần mềm OBS và module của nó thì dễ tìm mà, trên mạng có hết lun đó. Trước đây lúc tn đại học mình cũng làm về cái này. Đây là trang web mà bạn có thể tìm thấy phần mềm, tools và modules mô phỏng đó, chúc bạn thành công nha http://www.isi.edu/nsnam/dist/
        Anh có thể cho em phần tài liệu mà anh đã làm mô phỏng đó không ạ, em đã tìm rồi nhưng module OBS-ns ko tìm được, website anh đưa ko có hướng dẫn nào về mô phỏng OBS cả. Em đã google mòn cả mắt rồi mà ko có, 1 website chuyên nghiên cứu về mô phỏng OBS thì ko vào được, nếu anh giúp được em thì tốt quá! em cũng đang làm đồ án, cần mô phỏng về xác suất mất burst của các cơ chế giải quyết xung đột như chuyển đổi bước sóng,định tuyến lệch.Anh cố tìm lại phần tài liệu anh dùm hộ em nhé, em cảm ơn anh nhiều.

Comment

Working...
        X