• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

xin giúp về GNS3 !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• xin giúp về GNS3 !

mình xài GNS3 V0.7.4, mình thấy có cái biểu tượng đám mây trong gns3 nhưng không biết là nó dùng để làm gì và sử dụng như thế nào, xin các bạn giúp đỡ ! khi mình click vào Router thì nó báo : "No interface available ,please config this device ", vậy phải làm thế nào? Trong Node Configuration của Router mình thấy mục Adapters có các slot từ 1 đến 7 và mỗi slot có các chọn lựa khác nhau, vậy phải chọn cái nào, tương tự mục WICS cũng có 3 cái là WICS 1,WICS 2,WICS 3 mà cũng không biết chọn cái nào, đã vậy nó còn bị mờ đi và không cho chọn ?câu hỏi hơi...gà mờ, các bạn thông cảm. Thanks to all
    Last edited by dyland; 24-06-2011, 05:15 PM.

Đám mây đó bạn có thể giả lập PC. Còn Card wic 1,2,3 là card serial đó bạn.
    Bạn có thể tham khảo thêm các link để hiểu thêm.
    Steps for configuring Access ServerWARNING: Disable all firewalls.1. Open Cmd line as admin and type "Hdwwiz.exe"2. Select Advanced3. Select Network Adapter ...

This clip shows how to create network links amongst cloud-router and router-router devices. The cloud devices were defined under VirtualBox.

Add a logical interface on your PC so you can directly interact with routers in GNS3 from your local PC.

Chúc bạn vui.
    Last edited by lamvantu; 24-06-2011, 06:21 PM.
    Lâm Văn Tú
    Email :
    cntt08520610@gmail.com
    Viet Professionals Co. Ltd. (VnPro)
    149/1D Ung Văn Khiêm P25 Q.Bình thạnh TPHCM
    Tel: (08) 35124257 (5 lines)
    Fax (08) 35124314
    Tập tành bước đi....

Comment

cám ơn rất nhiều, có mấy đoạn video xem khá hay( mặc dù màn hình hơi khó nhìn vì nhỏ).bạn thao tác rất mau. nhưng cho mình hỏi là mấy cái card wic đó làm sao mà gắn vô được khi mà chúng bị mờ đi ? và mấy cái slot đó là gì và chọn slot nào để dùng ?thanks

Comment

mình sử dụng 1 Router 3600 để giả lập 1 SWitch, sử dụng IOS c3660, mình đã add NM-16ESW vào rui. Sau đó mình telnet vào SW này để cấu hình, cũng bình thường, nhưng khi thực hiện lệnh Reload thì nó hỏi là " Proceed with reload [confirm]? ", mình nhấn Enter thì nó cũng cứ đứng hoài như vậy không chịu reload , mình thoát ra và dùng Putty để telnet vào nữa thì nó cứ báo là "press return to get promt " rùi không vào được gì nữa hết ! làm sao thực hiện lệnh reload đây ?

Comment

không thể reload R/SW trên GNS3

Comment

Working...
          X