• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Em đã hoàn thành CCNP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Em đã hoàn thành CCNP

hehe, chào các anh chị em, em vừa hoàn thành xong 4 môn của CCNP ngày hôm qua (tiếc là em chỉ thi 1 môn BCMSN ở vnpro thôi) :P. Trước hết là cảm ơn chị Hương đã tư vấn rất nhiệt tình về các khóa học ở vnpro cho em, anh Đặng Quang Minh và chị Phạm Thị Tú Bình đã gửi thư chúc mừng cho em :D Vui 1 cái là em tên Du Hoàng Vũ, trong đó chúc mừng anh Du :"> em đọc cứ mắc cười hoài, tại lúc em khai tên trong form em ghi theo cách khai tên ở nước ngoài :))
    sắp tới em sẽ bước lên chương trình CCIE, cấp cuối cùng của tháp Cisco, sẽ còn nhờ sự dẫn dắt của các anh chị nhìu lắm. >:D< Em đang băn khoăn, năm nay em 18 tuổi, liệu em có đủ sức để bước lên đó hay hok :( em khi đã hoàn thành được rồi, em có thể học về security nữa có được hok (vì em cũng thĩ security lắm), hay chỉ phải chuyên tâm nghiên cứu về routing và switching thôi :-??
    Mà cái quan trọng nhất là việc làm sau khi em hoàn thành CCIE, vì em phải đấu tranh giữa khóa học này và thời gian mài mông ở Đại Học ( ý nguyện mà ba mẹ nào cũng muốn con cái phải có). T_T nên nếu em học CCIE, có thể em sẽ không học ĐH. Học xong rồi mà vẫn xìa tay xin tiền ba mẹ tiêu chắc độn thổ quá :P
    Anh chị cho em một vài lời khuyên nha. Thanks các anh chị nhìu :*

chúc mừng bạn, 18 tuổi đã có CCNP
    Mình vừa mới 18 cuối năm ngoái song, và thứ năm tới là lến thớt
    Tiếc không phải là CCNP như bạn mà chỉ là CCNA :(
    Lúc nào mà mình bắt đầu với CCNP thì mong bạn giúp mình !!!
    Vì mình là thằng tự học không có ai giúp !
    Xin cảm ơn nhiều
    Chúc bạn ăn tết với gia đình vui vẻ , một năm mới an khang thịnh vuợng

Comment

Chúc bạn lên thớt bình an nhé ;)) Ũa nhưng mà thứ 5 tới là tết rồi, bạn thi ở trung tâm nay vậy :O

Comment

hic,khâm phục,mới 18t mà đã có tới CCNP rồi,chắc em là người đầu tiên đạt đến trình độ này,em học cisco từ năm nào thế>?
        anh nghĩ em nên học thêm đại học đi,ra trường mà ko có = đại học chuyên ngành về network thì dù có CCNP cũng khó xin việc (dù biết cái = đh chỉ là thủ tục),còn muốn lấy CCIE thì ko biết chừng nào và rất tốn kém.Bên cạnh đó phải trau dồi thêm AV và tinh thông network,anh ko dám chắc nhưng anh nghĩ với độ tuổi của em thì pass CCNP chỉ về lý thuyết,còn thực tiển thì khác nhiều lắm.Hồi pass CCNA xong,phải mất 1 time sau anh mới có cái nhìn sâu hơn về Network,cái gì cũng cần phải có cái độ chín của nó,mà cái đó thì chỉ có time mới giải quyết đc,chúc mừng em.

Comment

dạ gần như là thế ạ :D Vì em pass CCNA năm 2005, sau đó em học 2 module của CCNP là BSCI và BCMSN của chương trình CCNP cũ. Sau đó tạm hoãn để học lớp 12 mất 1 năm :(, và lúc thi xong tốt nghiệp em học 2 module của chuơng trình mới là ISCW và ONT. Quả thật những cái hay như ipv6 ở BSCI, em đều không được học. ;)) Thời gian thực hành thì rất nhìu ở trên lớp, nhưng 1 khoảng thời gian lâu như thế em không có thiết bị thực tập nên cũng....:)
          Anh giải thích rõ hơn về cái "tinh thông network" được hok, em hok hỉu cho lắm :-?

Comment

Originally posted by thesun103 View Post
            dạ gần như là thế ạ :D Vì em pass CCNA năm 2005, sau đó em học 2 module của CCNP là BSCI và BCMSN của chương trình CCNP cũ. Sau đó tạm hoãn để học lớp 12 mất 1 năm :(, và lúc thi xong tốt nghiệp em học 2 module của chuơng trình mới là ISCW và ONT. Quả thật những cái hay như ipv6 ở BSCI, em đều không được học. ;)) Thời gian thực hành thì rất nhìu ở trên lớp, nhưng 1 khoảng thời gian lâu như thế em không có thiết bị thực tập nên cũng....:)
            Anh giải thích rõ hơn về cái "tinh thông network" được hok, em hok hỉu cho lắm :-?
            cái này nói rõ hơn là kinh nghiệm thực tiễn đó, có nhiều cái nhìn tưởng đơn giản mà thật sự rất tinh túy,bây giờ anh coi lại cái CCNA (vì anh bỏ cũng lâu rồi) mà ngẫm lại thấy có rất nhiều cái hay mà hồi đó mình ko nhận ra,ví dụ như một pro cisco thật sự chỉ cần liếc sơ wa mấy cái bảng trong lệnh show (run,cdp,access list,ip,arp...) là có thể biết đc mạng nó hoạt động như thế nào,lỗi ở đâu?

Comment

khâm phục thật,đúng là một Nhân Tài đấy.
              Nếu có kinh nghiệm gì thì hãy chia sẻ cho anh e đê.Giúp nhau cùng chinh phục Tháp Cisco.
              Chúc bạn sớm đứng trên đỉnh tháp nhé

Comment

@extreme : em nghĩ để đạt được điều đó không có gì khác hơn là phải đi làm rồi tích lũy kinh nghiệm thôi :P chứ ngồi 1 chỗ với mấy bài trong sách lab chắc hok được như vậy đâu :D
                @ngocky : mình đã làm được gì đâu nà :D hok xứng với 2 chữ đó đâu :)) Kinh nghiệm mình học CCNP, mình thấy là học slice lúc nào cũng dễ, cô đọng và không dài như sách. Đặc biệt slice của Academy, rất dễ học (dĩ nhiên là không chi tiết = sách). Đừng bao giờ tự học nếu bạn hem có thiết bị, mình nghĩ nếu Cert không phải là cái duy nhất trong đầu bạn thì nên đến trường, có đầy đủ thiết bị nè. ;))
                ****Mình có 1 quan niệm không biết có đúng hay không : chứ mình thật sự không hiểu, chương trinh CCNA mình học trong 1 năm, 1 tuần 3 buổi mỗi buổi 2h. Nhưng 1 số chỗ chỉ dạy trong 2 tháng (cấp tốc, học suốt tuần, 2h/buổi). Theo mình nghĩ, bạn tránh xa những chỗ đó, học Cisco không phải như Microsoft (dù bi giờ Cisco có cái SDM rồi), cứ bấm chuột theo lời ông thầy là nó chạy tuốt !!! Bạn cần có thời gian nghe, nhớ và về nhà hấp thụ mớ kiến thức đó. Và cái quan trong bạn không được làm lab nhìu, đó là điều tồi tệ nhất khi học Cisco. "Giục tốc bất đạt" mà bạn.
                Mình cũng chúc bạn thành công và sớm chinh phục hết ngọn tháp này nha :)

Comment

Originally posted by extreme View Post
                  hic,khâm phục,mới 18t mà đã có tới CCNP rồi,chắc em là người đầu tiên đạt đến trình độ này,em học cisco từ năm nào thế>?
                  anh nghĩ em nên học thêm đại học đi,ra trường mà ko có = đại học chuyên ngành về network thì dù có CCNP cũng khó xin việc (dù biết cái = đh chỉ là thủ tục),còn muốn lấy CCIE thì ko biết chừng nào và rất tốn kém.Bên cạnh đó phải trau dồi thêm AV và tinh thông network,anh ko dám chắc nhưng anh nghĩ với độ tuổi của em thì pass CCNP chỉ về lý thuyết,còn thực tiển thì khác nhiều lắm.Hồi pass CCNA xong,phải mất 1 time sau anh mới có cái nhìn sâu hơn về Network,cái gì cũng cần phải có cái độ chín của nó,mà cái đó thì chỉ có time mới giải quyết đc,chúc mừng em.
                  Đại Học mà thủ tục thì CCNP/18 Tuổi càng thủ tục hơn ... mai mốt đây CCNP đi cài đặt máy tính ngoài Bùi Thị Xuân mất ... :-SS :-SS :-SS ...
                  Originally posted by thesun103
                  dạ gần như là thế ạ Vì em pass CCNA năm 2005
                  thế mà không hiểu từ Tinh Thông Nét Wo'rk kia à ???
                  Nếu em không lầm thì các Cisco Men trên này mấy tay có CCNA hồi 2005 đến giờ chắc là cũng là EXPERT lắm rồi ...
                  cuối cùng Là BÓ TAY CHẤM COM ... đời vàng thau lẫn lộn.
                  Originally posted by theun103
                  có thể em sẽ không học ĐH. Học xong rồi mà vẫn xìa tay xin tiền ba mẹ tiêu chắc độn thổ quá :P
                  Sao lắm thằng kêu to thế ... xin lỗi CCNP Thesun103 chứ chỉ cần nhìn việc không thể vào Đại Học (chú em này 100% là rớt đại học rồi) thì => Học Ngu là cái chắc.
                  Xin lỗi mấy anh chứ, nếu học đại học đàng hoàng ra hồn thì làm SAO mà Lương thấp, làm sao mà thất nghiệp , nhất là ngày Phần Mền hiện nay có giá hơn là mấy anh làm Networking chỉ là một tay thợ không hơn không kém.
                  Last edited by Guest; 04-02-2008, 12:00 AM.

Comment

Originally posted by thesun103 View Post
                    hehe, chào các anh chị em, em vừa hoàn thành xong 4 môn của CCNP ngày hôm qua (tiếc là em chỉ thi 1 môn BCMSN ở vnpro thôi) :P. Trước hết là cảm ơn chị Hương đã tư vấn rất nhiệt tình về các khóa học ở vnpro cho em, anh Đặng Quang Minh và chị Phạm Thị Tú Bình đã gửi thư chúc mừng cho em :D Vui 1 cái là em tên Du Hoàng Vũ, trong đó chúc mừng anh Du :"> em đọc cứ mắc cười hoài, tại lúc em khai tên trong form em ghi theo cách khai tên ở nước ngoài :))
                    sắp tới em sẽ bước lên chương trình CCIE, cấp cuối cùng của tháp Cisco, sẽ còn nhờ sự dẫn dắt của các anh chị nhìu lắm. >:D< Em đang băn khoăn, năm nay em 18 tuổi, liệu em có đủ sức để bước lên đó hay hok :( em khi đã hoàn thành được rồi, em có thể học về security nữa có được hok (vì em cũng thĩ security lắm), hay chỉ phải chuyên tâm nghiên cứu về routing và switching thôi :-??
                    Mà cái quan trọng nhất là việc làm sau khi em hoàn thành CCIE, vì em phải đấu tranh giữa khóa học này và thời gian mài mông ở Đại Học ( ý nguyện mà ba mẹ nào cũng muốn con cái phải có). T_T nên nếu em học CCIE, có thể em sẽ không học ĐH. Học xong rồi mà vẫn xìa tay xin tiền ba mẹ tiêu chắc độn thổ quá :P
                    Anh chị cho em một vài lời khuyên nha. Thanks các anh chị nhìu :*

Kinh đây, 18 tuổi đã đỗ CCNP, cũng được!!!, may mắn cho bạn, tiếp cận với CCNA, CCNP từ khi còn trẻ. Mình mới học CCNA từ năm thứ 2 ĐH, cũng tự thấy là hơi muộn thật. Bây h sắp ra trường rồi, mới đag cày BSCI thui.

Comment

Originally posted by vanganh View Post
                      Đại Học mà thủ tục thì CCNP/18 Tuổi càng thủ tục hơn ... mai mốt đây CCNP đi cài đặt máy tính ngoài Bùi Thị Xuân mất ... :-SS :-SS :-SS ...
                      Nếu em không lầm thì các Cisco Men trên này mấy tay có CCNA hồi 2005 đến giờ chắc là cũng là EXPERT lắm rồi ...

Sao lắm thằng kêu to thế ... xin lỗi CCNP Thesun103 chứ chỉ cần nhìn việc không thể vào Đại Học (chú em này 100% là rớt đại học rồi) thì => Học Ngu là cái chắc.
                      Xin lỗi mấy anh chứ, nếu học đại học đàng hoàng ra hồn thì làm SAO mà Lương thấp, làm sao mà thất nghiệp , nhất là ngày Phần Mền hiện nay có giá hơn là mấy anh làm Networking chỉ là một tay thợ không hơn không kém.
                      :) vậy bạn đã làm được gì nà, nói cho mọi người biết vời đi ;)) mình nhìn nickname bạn là biết bạn nằm ở lớp nào rồi đó :D
                      Sorry, gia đình mình ko tính đường cho mình học ĐH ở VN đâu bạn. 2 năm đại cương trong đó để mình đi học cái mình thích vẫn có ích hơn. Thấy bạn bảo ai học ĐH ra lương cũng cao mình thấy buồn cười :P bạn chắc chưa đụng được con router lần nào nên mới bảo thế :D
                      Tự xem lại mình đã làm được gì rồi hãy chỉ nói người khác nhé bạn !!! :)

Comment

Originally posted by vanganh View Post

nghe bạn nói thì cũng biết bạn chưa ra đời rồi,học đại học ở VN tụi cty nc ngoài chỉ xem như một tờ giấy lộn,đó chẳng wa là cái thủ tục để xin việc,vì ai cũng biết chương trình ĐH ở VN ko sát thực tế và lạc hậu,tụi nó chỉ nhìn vào kinh nghiệm và năng lực để tuyển thôi,tính ra mấy cái CCNA còn giá trị hơn mấy cái = đại học nhiều.Ko thể nói software có giá hơn network,vì cả 2 đều wan trọng như nhau cả,miễn là mình giỏi về lĩnh vực đó.Một lời khuyên cho thesun là nên đi học đại học (về telecom or network),rồi sau đó có time thì đeo đuổi CCIE nếu kinh tế nhà em cho phép.

Comment

Không thể nói bằng đại học ở Việt Nam là lạc hậu đuợc!!!
                          Đúng là trên thế giới không ai công nhận bằng đại học của nước ta, nó có nguyên nhân của nó!!! (không nói đến chính trị!)
                          Vẫn đề ở đây là mỗi người phải tự chào dồi kiến thức cho chính bản thân!!!

Comment

Ha Ha, thế có chú nào đi nước ngoài học Thạc Sĩ, nghiên cứu SInh Tiến Sĩ mà không cần đã tốt nghiệp 1 Đại Học ở VN chưa ??? mà có Chú nào Cầm CCNP , CCIE, MCSE đi làm Luận Văn Thạc Sĩ hay Nghiên Cứu Sinh Tiến Sĩ ở nước ngoài được chưa ??? ... mà các chú lên đây kêu là Nước Ngoài Không Công Nhận Bằng Đại Học của VN !!!! thế chứ thằng Canada MC của VTV (Jose) nó qua đây đi học đại học thì về nước nó vứt à ???
                            CCNA , CCNP, MCSA, MCSE,CCIE không thể thay thế bằng ĐH dù là của VN hay nước nào, thế có chú nào nộp các cái CER đó để làm luận án thạc sĩ hay nghiên cứu sinh ở nước ngoài được chưa ????

(Ông nào có bằng đại học mà thấy nó không có giá trị thì bán tui 500K/ Bằng Gốc tui đốt chơi coi !!!)

Stop dùm hết vụ này đi mấy chú, càng nói tui thấy càng nói bậy, kẻo mấy member 4RUM khác qua đây cười cho cả Lũ bây giờ .... !!!
                            Last edited by camaptrang; 05-02-2008, 11:05 AM.

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Data Loss Prevention - MyQLP Appliance (Open Source)

Hướng dẫn cài đặt và cấu hình Mdeamon 12.x

Hướng dẫn cài đặt cấu hình ISA 2006 và Exchange 2003 - Mô hình Front-End Back-End

Cài đặt và cấu hình Cacti - Giám Sát và Quản Lý Hệ Thống Mạng

Hướng dẫn cài đặt cấu hình Retrospect Backup Server

Cài đặt và cấu hình phần mềm FSA Audit Files Server

CAMAPTRANG
                            http://www.asterisk.vn

Comment

Originally posted by extreme View Post
                              nghe bạn nói thì cũng biết bạn chưa ra đời rồi,học đại học ở VN tụi cty nc ngoài chỉ xem như một tờ giấy lộn,đó chẳng wa là cái thủ tục để xin việc,vì ai cũng biết chương trình ĐH ở VN ko sát thực tế và lạc hậu,tụi nó chỉ nhìn vào kinh nghiệm và năng lực để tuyển thôi,tính ra mấy cái CCNA còn giá trị hơn mấy cái = đại học nhiều.Ko thể nói software có giá hơn network,vì cả 2 đều wan trọng như nhau cả,miễn là mình giỏi về lĩnh vực đó.Một lời khuyên cho thesun là nên đi học đại học (về telecom or network),rồi sau đó có time thì đeo đuổi CCIE nếu kinh tế nhà em cho phép.
                              Originally posted by thesun103
                              vậy bạn đã làm được gì nà, nói cho mọi người biết vời đi mình nhìn nickname bạn là biết bạn nằm ở lớp nào rồi đó
                              Sorry, gia đình mình ko tính đường cho mình học ĐH ở VN đâu bạn. 2 năm đại cương trong đó để mình đi học cái mình thích vẫn có ích hơn. Thấy bạn bảo ai học ĐH ra lương cũng cao mình thấy buồn cười :P bạn chắc chưa đụng được con router lần nào nên mới bảo thế
                              Tự xem lại mình đã làm được gì rồi hãy chỉ nói người khác nhé bạn !!!
                              Dạ xin thành khẩn khai báo với 2 anh là em vừa PASS qua kỳ thi khó khăn vào PTIT năm học rồi (dạ nói tóm lại em là SV năm Một đấy ạ)... may là em còn nhận ra giá trị của cái kiến thức và bằng cấp em đang theo đuổi ...
                              Đừng nói là mấy anh cũng học ở PTIT như em đấy, kẻo em lại thấy tủi thân cho 2 anh quá vì học mà đem đi vứt sọt rác ... nếu vứt thì cho em nhặt về treo làm kỷ niệm nhé

Comment

Working...
                              X