• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Có nên học CCNP?????????????

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by network_newbie View Post
    Cho em hỏi là có bằng ĐH viễn thông mà kiến thức viễn thông đã quên hết rồi, chỉ có bằng CCNP thì có thể làm việc giống như là kỹ sư core được hông :D
    bạn có thể làm kỹ sư core nếu bạn am hiểu về mạng core.:D

Comment

"kĩ sư core có bằng ĐH chính quy + CCNP: lương trên 10M."

Bèo nhèo quá nhi! NV kế toán à oi, chi cần tốt nghiep DH + 2 năm kinh nghiêm, đã kiếm dc chừng đó tiền rồi. Sao ho đối xử voi dân IT bạc thê!
      Ho Tuan Manh
      tuan_manh2001@yahoo.com

Comment

Đừng học CCNP, chỉ cần các môn MCSA, Linux, voip, San, Firewall, CCNA, kĩ năng sale, siêng nhậu (đi nhậu có thưởng) là đủ. Học CCNP hơi cao và course mới không đủ yêu cầu làm việc.
        Quan trọng nhất là khả năng tiếp nhận của mình.

Comment

Quyết định tồi tệ nhất chính là không đưa ra được quyết định nào

Comment

Originally posted by bongram View Post
            Đừng học CCNP, chỉ cần các môn MCSA, Linux, voip, San, Firewall, CCNA, kĩ năng sale, siêng nhậu (đi nhậu có thưởng) là đủ. Học CCNP hơi cao và course mới không đủ yêu cầu làm việc.
            Quan trọng nhất là khả năng tiếp nhận của mình.
            Voip và IOS firewall cũng được dạy khi học CCNP tại Vnpro. (phần cứng)

Còn Voip phần mềm thì hình như chưa thấy trung tâm nào đào tạo cả, phải tự tìm hiểu lấy.

Comment

làm 10 năm ko khá nổi thì tự hỏi bản thân mình trc cái :D

Comment

các bạn sẵn cho mình hỏi mình ko học dh,cd mình có nên học ccnp không.

Comment

Originally posted by quanglc0304 View Post
                  các bạn sẵn cho mình hỏi mình ko học dh,cd mình có nên học ccnp không.
                  Mình chưa có bằng cao đẳng, cũng chẳng có bằng đại học, nhưng mình có bằng CCNP rồi. Nếu bạn thấy thích thì có thể học CCNP, còn bằng đại học thì nên có, vì bằng đại học có giá trị hơn bằng CCNP.
                  YM & Email: dinhcuongvnvn@yahoo.com

Comment

Theo mình bằng cấp không quan trọng.
                    Quan trọng là bạn làm được gì !
                    Nhưng đáng tiếc ở VN bằng cấp vẫn là cái "giấy thông hành" mà bạn ...cần phải có#:-S
                    Last edited by Guest; 30-08-2010, 09:52 AM.

Comment

Working...
                    X